Thời hạn giấy khám sức khỏe lái xe A1 là bao lâu?

Thời gian vừa qua, TĐYK nhận được email của nhiều bạn đọc thắc mắc về thời hạn giấy khám sức khỏe lái xe A1. TĐYK xin trả lời thắc mắc này tại đây để Quý đọc quan tâm nắm được.

thoi han giay kham suc khoe lai xe A1
Thời hạn giấy khám sức khoẻ lái xe A1 được quy định trong Thông tư liên tịch 24/2015/TTLT-BYT-BGTVT.

Căn cứ quy định tại Phụ lục 02 Ban hành kèm theo Thông tư liên tịch 24/2015/TTLT-BYT-BGTVT về mẫu giấy khám sức khỏe của người lái xe thì giấy khám sức khỏe lái xe A1 có giá trị sử dụng trong vòng 06 tháng kể từ ngày ký kết luận.

Bên cạnh đó, xin cung cấp thêm thông tin về hồ sơ thi bằng lái xe hạng A1 theo quy định tại Khoản 1 Điều 9 Thông tư 12/2017/TT-BGTVT gồm có:

  • Đơn đề nghị học, sát hạch để cấp giấy phép lái xe theo mẫu quy định tại Phụ lục 7 ban hành kèm theo Thông tư này;
  • Bản sao giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân hoặc hộ chiếu còn thời hạn có ghi số giấy chứng minh nhân dân hoặc thẻ căn cước công dân đối với người Việt Nam; hộ chiếu còn thời hạn đối với người Việt Nam định cư ở nước ngoài;
  • Đối với người nước ngoài: Cần bản sao hộ chiếu còn thời hạn trên 06 tháng và thẻ tạm trú hoặc thẻ thường trú hoặc chứng minh thư ngoại giao hoặc chứng minh thư công vụ;
  • Giấy khám sức khỏe của người lái xe do cơ sở y tế có thẩm quyền cấp theo quy định.

Nếu còn thắc mắc gì về việc khám sức khoẻ lái xe, bạn có thể gửi về Tổng đài Y khoa để được tư vấn miễn phí.

Bình luận

Scroll to Top